Diamond Platnumz and Mbosso fake Jewels Exposed

Posted on

Diamond Platnumz and Mbosso fake Jewels Exposed

The Tanzanian bongo stars Diamond Platnumz and Mbosso have come under fire from Kenyan musician Otile Brown for wearing fake jewelry. In a post on Instagram, Otile Brown claimed that while the two artists make a lot of noise about their jewelry, it is not authentic or from reputable retailers. While the Kenyan musician admitted that he agreed with the saying “fake it until you make it,” he found it puzzling that the Tanzanian musicians were not investing in genuine jewels. He argued that Diamond Platnumz and Mbosso don’t buy from Jewelry Unlimited, Icebox, Johnny Dang, and A Jeweler, who are legit, which leaves us to wonder where they get their jewelry from?

Otile Brown, the Chaguo La Moyo hitmaker, ridiculed Tanzanian musicians on his Instagram account, which has over 2.4 million followers, and expressed sadness that the phony lifestyle was deceiving young people into believing that being a successful musician is simple and doesn’t involve much work. Otile stated his thoughts a day after Tanzanian pop artists Diamond Platnumz and Mbosso flaunted new jewels on social media. Over 400,000 people liked the Instagram image, which has raised doubts about the chain’s veracity. The fact that Mbosso had previously warned his fellow celebrities not to wear fake chains because they ran the risk of getting tetanus makes it even more startling.

Punguzeni Mabati Kwa Shingo or you keep quiet. Hao ni watu wagani mnanunua chain kwao. Wauza chain certified wanaotambulika kwenye game duniani ni jewelry unlimited, icebox, Johnny Dang, A Jeweler.


Majadiliano kuhusu wasanii maarufu kama vile Diamond Platnumz na Mbosso kutumia mapambo ya bandia yamekuwa yakivutia hisia tofauti kati ya mashabiki wao na jamii kwa ujumla. Kwa kina, hii inazua maswali kuhusu maadili ya tasnia ya muziki, mtazamo wa jamii kuhusu mali ghali, na athari za utamaduni wa kujionyesha. Hebu tuangalie baadhi ya mambo yanayohusiana na suala hili.

Kwanza kabisa, ni muhimu kutambua kwamba wasanii kama Diamond Platnumz na Mbosso ni watu maarufu ambao wanajulikana kwa mtindo wao wa maisha yenye kung’aa na mali nyingi. Katika ulimwengu wa burudani, kuonekana na kutambulishwa kuwa na vitu vya thamani kubwa kama vile vito vya bei ghali ni sehemu ya jinsi wasanii hawa wanavyojaribu kuonesha mafanikio yao na kuvutia umaarufu zaidi. Hata hivyo, mara nyingi, ukweli nyuma ya hayo unaweza kuficha hali tofauti.

Pili, tunaweza kujikuta tukijiuliza ni kwa nini wasanii hawa wanachagua kuvaa mapambo ya bandia badala ya yale ya asili au ya bei ghali zaidi. Mojawapo ya sababu inaweza kuwa kwa sababu ya gharama. Ingawa wasanii hawa wanapata mapato mengi kutokana na kazi zao, ni muhimu kuzingatia kwamba kudumisha mtindo wa maisha ya kifahari kunaweza kuwa na gharama kubwa sana. Hivyo basi, wanaweza kuchagua kununua mapambo ya bei nafuu ambayo yanaweza kuonekana kama vile vya bei ghali ili kudumisha taswira yao ya kifahari bila kuchukua mzigo mkubwa wa kifedha.

Sababu nyingine inaweza kuwa ni kutokuwa na ufahamu wa kutosha au kupuuza asili na thamani ya vitu wanavyovaa. Katika dunia ambayo maadili ya kifedha mara nyingi hupewa umuhimu zaidi kuliko maadili ya kitamaduni au kisanii, wasanii wanaweza kuishia kuchagua vitu kulingana na umaarufu na mwonekano wake, badala ya kuzingatia uhalisia wa vitu hivyo au athari zake kwa jamii. Hali hii inaweza kuchochea matumizi ya mapambo ya bandia ambayo yanaweza kuonekana kama vile vya bei ghali lakini havina thamani ya kweli ya kitamaduni au kisanii.

Mbali na hilo, ni muhimu pia kuzingatia jinsi matumizi ya mapambo ya bandia yanavyoweza kuathiri tasnia ya biashara ya vito na utengenezaji wa mapambo halisi. Kwa kuvutia umakini wa watu kwa mapambo ya bandia, kunaweza kuwa na kupungua kwa mahitaji ya vito vya asili au vya bei ghali. Hii inaweza kuathiri vibaya wazalishaji wa vito halisi na wauzaji, na pia kuongeza hatari ya ujangili wa vito na biashara haramu.

Kwa hiyo, ni wazi kuwa mjadala kuhusu wasanii kama Diamond Platnumz na Mbosso kuvaa mapambo ya bandia ni sehemu ya mazungumzo makubwa zaidi kuhusu maadili katika tasnia ya burudani, athari za utamaduni wa kujionyesha, na jinsi ya kudumisha utamaduni na thamani za kitamaduni. Ni muhimu kwa wasanii hawa kuzingatia athari za matendo yao kwa jamii na kuchukua jukumu la kuwa mfano bora kwa mashabiki wao.

Hatimaye, jamii inapaswa pia kufanya kazi kwa pamoja ili kuhamasisha ufahamu na elimu kuhusu umuhimu wa kuheshimu na kudumisha utamaduni na thamani za kitamaduni. Kwa kufanya hivyo, tunaweza kusaidia kuunda jamii yenye ufahamu zaidi na yenye kuheshimu zaidi, ambapo watu wanathamini zaidi maadili ya kitamaduni na kisanii kuliko tu mwonekano wa kifahari na mali.

https://m.youtube.com/watch?v=4F9e9n2S15o

Was this helpful?

Thanks for your feedback!